Doanh nhân Việt Nam

  • Nghiên cứu - Trao đổi
    • Nghiên cứu
    • Dự báo
    • Góc nhìn
  • Việt Nam
    • Vĩ mô
    • Đầu tư phát triển
    • Hội nhập
    • Cải cách thể chế
    • Việt Nam 4.0
    • Thị trường
  • DOANH NHÂN
    • Kinh tế tư nhân
    • Cộng đồng doanh nhân
    • Nhà lãnh đạo
    • Quản trị
    • Khởi nghiệp
    • Dấu ấn năm châu
  • Thế giới
    • Kinh tế quốc tế
    • Doanh nhân toàn cầu
  • Doanh nghiệp
    • Hoạt động kinh doanh
    • M&A
    • CSR
    • Tài chính doanh nghiệp
  • Tài chính
    • Dịch vụ tài chính
    • Tiền tệ
    • Ngân hàng
  • Đầu tư
    • Chứng khoán
    • Bất động sản
    • Đấu thầu - Đấu giá
Tìm kiếm 1.120 kết quả

Dự báo khả năng hồi phục trong kim ngạch xuất khẩu hồ tiêu Việt Nam vào quý IV/2020

Dự báo khả năng hồi phục trong kim ngạch xuất khẩu hồ tiêu Việt Nam vào quý IV/2020

16:04 | 24/10/2020
Bộ Công Thương dự báo trong tháng 11, xuất khẩu hồ tiêu của Việt Nam tới các thị trường chính sẽ diễn ra thuận lợi hơn.
Tìm lại thị trường nội địa cho doanh nghiệp xuất khẩu tôm

Tìm lại thị trường nội địa cho doanh nghiệp xuất khẩu tôm

15:13 | 23/10/2020
Năm 2020 chứng kiến một thay đổi cực kỳ lớn cho giới doanh nghiệp Việt Nam, khi dịch COVID-19 bùng nổ, khi mà mọi giao thương với bên ngoài trở nên khó khăn hơn, thì liệu việc thị trường nội địa còn có cửa.
10 năm triển khai Chiến lược phát triển chăn nuôi Việt Nam, lấy xuất khẩu làm động lực

10 năm triển khai Chiến lược phát triển chăn nuôi Việt Nam, lấy xuất khẩu làm động lực

12:09 | 23/10/2020
Nhìn nhận 10 năm triển khai Chiến lược phát triển chăn nuôi ở Việt Nam khi mới đây, Thủ tướng Chính phủ Nguyễn Xuân Phúc đã ký Quyết định 1520/QĐ-TTg phê duyệt chiến lược phát triển chăn nuôi giai đoạn 2021-2030.
Tập đoàn thủy sản Minh Phú chính thức lên tiếng sau cáo buộc sai phạm về xuất khẩu tôm

Tập đoàn thủy sản Minh Phú chính thức lên tiếng sau cáo buộc sai phạm về xuất khẩu tôm

22:10 | 22/10/2020
Trong thông cáo cáo chí, Minh Phú cho biết, quyết định trên của CBP là một bất ngờ lớn đối với công ty.
`Vua tôm` Minh Phú bị chính phủ Mỹ cáo buộc xuất khẩu tôm nguồn gốc Ấn Độ để tránh thuế

`Vua tôm` Minh Phú bị chính phủ Mỹ cáo buộc xuất khẩu tôm nguồn gốc Ấn Độ để tránh thuế

17:15 | 22/10/2020
Minh Phú được cho là có động cơ để che giấu nguồn gốc thực sự của tôm xuất khẩu hoặc trộn lẫn tôm nguồn gốc Ấn Độ với tôm nguồn gốc Việt Nam để tránh thuế chống bán phá giá.
Hiệp định EVFTA - cơ hội lớn giúp đa dạng hóa thị trường xuất khẩu cá tra

Hiệp định EVFTA - cơ hội lớn giúp đa dạng hóa thị trường xuất khẩu cá tra

14:47 | 22/10/2020
Khi EVFTA có hiệu lực, nhiều doanh nghiệp cá tra Việt Nam hi vọng sẽ có một bước nhảy xuất khẩu sang khối thị trường truyền thống rộng lớn này bên cạnh những thị trường lớn như MỸ hay Trung Quốc.
Ưu đãi thuế từ EVFTA: Rộng cửa cho ngành xuất khẩu chuối

Ưu đãi thuế từ EVFTA: Rộng cửa cho ngành xuất khẩu chuối

14:21 | 21/10/2020
Sau gạo và tôm, lần lượt cà phê và trái cây được sang châu Âu với thuế suất ưu đãi chưa từng có kể từ khi hiệp định EVFTA có hiệu lực. Nhiều loại nông sản Việt Nam được kỳ vọng sẽ tạo nên "kỳ tích" bên trời Âu.
Dự kiến xuất khẩu hàng hóa của Việt Nam cả năm 2020 có thể tăng từ 3-4%

Dự kiến xuất khẩu hàng hóa của Việt Nam cả năm 2020 có thể tăng từ 3-4%

09:51 | 18/10/2020
Trong 9 tháng năm 2020, hoạt động xuất khẩu hàng hóa của Việt Nam vẫn giữ được mức tăng dương, trong khi nhiều nền kinh tế khu vực và thế giới có mức tăng trưởng âm.
Lĩnh vực bán buôn, bán lẻ của Việt Nam tăng trưởng xuất khẩu sang Ấn Độ với 87 triệu USD mỗi năm

Lĩnh vực bán buôn, bán lẻ của Việt Nam tăng trưởng xuất khẩu sang Ấn Độ với 87 triệu USD mỗi năm

09:39 | 14/10/2020
Theo Báo cáo Cơ hội Thương mại vừa được Ngân hàng Standard Chartered công bố ngày 13/10, lĩnh vực bán lẻ và bán buôn của Việt Nam có tiềm năng tăng trưởng xuất khẩu sang Ấn Độ lớn nhất, ở mức 87 triệu USD.
Vinsmart âm thầm xuất khẩu 2 triệu chiếc điện thoại cho một hãng viễn thông Mỹ

Vinsmart âm thầm xuất khẩu 2 triệu chiếc điện thoại cho một hãng viễn thông Mỹ

21:07 | 10/10/2020
Chiều 8/10, bà Lê Thị Thu Thủy, Tổng Giám đốc VinSmart tiết lộ công ty đang sản xuất điện thoại cho một nhà mạng lớn tại Mỹ.
9596979899

đọc nhiều

Phó Tổng Giám đốc Masan: MSR trở thành 'con ngỗng đẻ trứng vàng' của tập đoàn, 90% cửa hàng bán lẻ mới đạt điểm hòa vốn sau quý đầu hoạt động

Phó Tổng Giám đốc Masan: MSR trở thành 'con ngỗng đẻ trứng vàng' của tập đoàn, 90% cửa hàng bán lẻ mới đạt điểm hòa vốn sau quý đầu hoạt động

1
Warren Buffett thông báo rời chức chủ tịch Berkshire Hathaway

Warren Buffett thông báo rời chức chủ tịch Berkshire Hathaway

2
Tìm chủ cho đại đô thị hơn 650ha, vốn đầu tư 8.150 tỷ đồng tại Cần Thơ

Tìm chủ cho đại đô thị hơn 650ha, vốn đầu tư 8.150 tỷ đồng tại Cần Thơ

3
Chuỗi siêu thị Nhật chọn Việt Nam làm thị trường nước ngoài đầu tiên, tham vọng mở 100 cửa hàng

Chuỗi siêu thị Nhật chọn Việt Nam làm thị trường nước ngoài đầu tiên, tham vọng mở 100 cửa hàng

4
Yamaha Motor bổ sung thêm mẫu xe địa hình WR155R cho khách hàng Việt

Yamaha Motor bổ sung thêm mẫu xe địa hình WR155R cho khách hàng Việt

5

Nghiên cứu - Trao đổi

Việt Nam

DOANH NHÂN

Thế giới

Doanh nghiệp

Tài chính

Đầu tư

Doanh nhân Việt Nam

Giấy phép hoạt động báo chí số 491/GP-BTTTT do Bộ Thông tin và Truyền thông cấp ngày 03/11/2020

© Bản quyền thuộc về Tạp chí Điện tử Doanh nhân Việt Nam

Cấm sao chép dưới mọi hình thức nếu không có sự chấp thuận bằng văn bản của Tạp chí.

Hội đồng Biên tập

Chủ tịch: PGS.TS Nguyễn Trọng Điều

Phó Chủ tịch, Cố vấn BBT: Phạm Việt Dũng

Xem thêm…

x
Hội đồng Biên tập

- PGS.TS Nguyễn Trọng Điều - Chủ tịch

- Nhà báo Phạm Việt Dũng - Phó Chủ tịch thường trực

- PGS.TS Vũ Đình Hòe - Ủy viên

- PGS.TS Trần Đình Thiên - Ủy viên

- TS Vũ Đình Ánh - Ủy viên

- TS Cấn Văn Lực - Ủy viên

- Nhà báo Lê Hồng Kỹ - Ủy viên, Thư ký Hội đồng

Phó Tổng Biên tập Phụ trách:
Trần Mạnh Hùng

Phó Tổng Biên tập Phụ trách nội dung:
Lê Hồng Kỹ

Thông tin tòa soạn

086.567.3088

info@doanhnhanvn.vn

Tầng 6, Toà nhà số 5, Khu tập thể 38A Trần Phú, Phường Ba Đình, TP. Hà Nội

Quảng cáo - Truyền thông: 086.567.3066